கல்வி ஆண்டு 2022 -2023
ஆறாம் வகுப்பு
மாதிரி பாடக்குறிப்பு
வகுப்பு : ஆறாம் வகுப்பு
நாள் : 20-06-2022 முதல் 25-06-2022
மாதம் : ஜூன்
வாரம் : ஜூன் – மூன்றாம் வாரம்
பாடம் : தமிழ்
பாடத்தலைப்பு : தமிழ் - அடிப்படைப் பயிற்சி
கருபொருள் :
Ø தமிழ் எழுத்துகளை நினைவூட்டல்
Ø தமிழ் எழுத்துகளின் வகை
தொகைகளை அறிதல்
Ø சொற்கள் உருவாக்கல்
உட்பொருள் :
Ø தமிழ் எழுத்துகளின் மொத்த
எண்ணிக்கை அறிதல்
Ø தமிழ் எழுத்துகளின் வகைகள்,
தொகைகள் அறிதல்
Ø ஓரெழுத்து சொற்கள் முதல்
ஐந்து எழுத்து சொற்கள் உருவாக்கல்
Ø கூட்டுச் சொற்களை பிழையின்றி
வாசித்தல்
Ø சரளமாக வாசிக்க வைத்தல்
கற்றல் மாதிரிகள் :
Ø கரும்பலகை,சுண்ணக்கட்டி,கற்றல்
அட்டைகள், அரிச்சுவடிகள், தமிழ் அகராதி
கற்றல் விளைவுகள் :
Ø தமிழ் எழுத்துகளை நினைவூட்டல்
Ø தமிழ் எழுத்துகளின் வகை
தொகைகளை அறிதல்
Ø சொற்கள் உருவாக்கல்
ஆர்வமூட்டல் :
Ø மாணவர்கள் முன் வகுப்பில்
கற்ற கதைகளை கூற கேட்டல்,
Ø விடுமுறையில் மாணவர்கள்
மேற்கொண்ட செயல்பாடுகளை கூற வைத்தல்
Ø நாம் கூறுவதையும், கேட்பதையும்
உணர வைக்க மொழி உதவுகிறது என அறிதல்
Ø அதன் வழியே எழுத்துகளை
நினைவூட்டி அடிப்படைப் பயிற்சிக்கு மாணவர்களை ஆயத்தப்படுத்துதல்
படித்தல் :
Ø கரும்பலகையில் வண்ணச்சுட்டிகளால்
தமிழ் எழுத்துகளின் வகை தொகைகளை எழுதி வாசித்தல்
Ø தமிழ் எழுத்து அட்டையைக்
கொண்டு மாணவர்களை தமிழ் எழுத்துகளை அடையாளம் காண வைத்தல்
Ø சிறு சிறு சொற்கள் கொண்ட
சொல்லட்டையைக் கொண்டு வாசிக்க வைத்தல்
Ø எழுத்து அட்டைகளைக் கொண்டு
ஆசிரியர் கூறும் சொற்களை உருவாக்கல்
நினைவு வரைபடம் :
தமிழ் அடிப்படைப் பயிற்சி
தொகுத்து வழங்குதல் :
தமிழ்
அடிப்படை – எழுத்துகள்
Ø ஒரு மொழியை பயில மொழியின்
எழுத்துகள் அறிதல் அவசியம்
Ø அந்த மொழியின் எழுத்துகளே
சொற்களுக்கு அடிப்படை
Ø சொற்கள் தொடர் வாக்கியங்களுக்கு
அடிப்படை
Ø தமிழ் எழுத்துகள் மொத்தம்
247
Ø தமிழ் உயிர் எழுத்துகள்
– 12
Ø தமிழ் மெய்யெழுத்துகள்
– 18
Ø தமிழ் உயிர்மெய் எழுத்துகள்
– 216
Ø தமிழ் ஆய்த எழுத்து
-1
Ø இவற்றில் குறில். நெடில்
வேறுபாடு உண்டு
Ø மெய்யெழுத்துகளில் வல்லினம்,மெல்லினம்,இடையினம்
என பாகுபாடு உண்டு.
Ø இந்த எழுத்துகள் தனித்தோ
ஒன்றுடன் ஒன்று சேர்ந்தோ சொற்களாக மாறுகின்றன.
Ø ஓரெழுத்தில் உள்ள சொற்கள்
42
Ø சொற்கள் பொருள் தரும்
Ø சொற்கள் பல சேர்ந்து
தொடர்களாக மாறுகின்றன.
லுவூட்டல் :
Ø வலையொளி மூலம் தமிழ்
எழுத்துகள் பற்றிய காணொளிக் காட்சியைக் காண்பித்து பாடப்பொருளை வலுவூட்டல்
மதிப்பீடு :
Ø தமிழில் உள்ள உயிர் எழுத்துகள்
------------
Ø தமிழ் மெய்யெழுத்துகளின்
எண்ணிக்கை _____________
Ø தமிழில் உள்ள மொத்த எழுத்துகளின்
எண்ணிக்கை __________
Ø தமிழ்நாடு – இச்சொல்லில்
உள்ள குறில்,நெடில் எழுத்துகள் யாவை?
Ø வல்லின மெய்யெழுத்துகள்
யாவை?
Ø உலகம் என்ற சொல்லின்
மாத்திரை அளவு யாது?
குறைதீர் கற்றல் :
Ø
தமிழ்
அடிப்படை பயிற்சியினை சொல்லட்டை, அரிச்சுவடி, அகராதி ஆகியவற்றைக் கொண்டு மீண்டும் ஒரு
முறை பாடப்பொருளை நினைவூட்டி குறை தீர் கற்றலை மேற்கொள்ளல்.
எழுத்துப் பயிற்சி :
Ø தமிழ் எழுத்துகளின் வகை, தொகைகளை எழுதி வருக
மெல்லக் கற்போர் செயல்பாடு :
Ø
தமிழ் எழுத்துகளை வாசித்தல்.
Ø குறில், நெடில் வேறுபாடு அறிதல்
Ø
சொற்களை எழுத்துக் கூட்டி படிக்க வைத்தல்
தொடர் பணி :
Ø உனக்கு தெரிந்த பொருள் தரகூடிய ஓரெழுத்து முதல் ஐந்தெழுத்து
சொற்கள் வரை ஒவ்வொன்றிலும் ஐந்து சொற்கள் எழுதி வருக.
________________________________________
நன்றி, வணக்கம் – தமிழ்விதை
*கல்வி ஆண்டின்*
ReplyDelete*முதல் பயிற்சி*
*ஒரு நேர்மறையான பின்னூட்டம்*
ஒரு
கல்வி ஆண்டின் தொடக்கத்தில்,
ஆசிரியர்களுக்கான
முதல் பயிற்சிக் கூட்டம்
இணையவழியில் பயிற்சி எனத் தொடங்கி,
முதல் ஒருமணி நேரம்
ஆசிரியர்கள் தங்களது வருகையைப் பதிவிடுவதற்குக் கூட
போராட வேண்டியிருந்தது.
அடுத்து
காணொலி மட்டுமே ஓடிக்கொண்டிருக்கின்றது.
கலந்துரையாடவோ,
உரையாடவோ எந்தவொரு
வாய்ப்பும் அற்ற வகையில் முதல் பயிற்சிக்கூட்டம் இருப்பதென்பது,
இன்னும்
கல்வியைப் பற்றி,
கற்பித்தல்
உத்தி பற்றி,
ஆசிரியர்களின் மனநிலை பற்றி
அதிகாரிகள் உணரவில்லை என்பதைக் காட்டுகிறது..
இதனைக் *காணொலிகளாக*
அல்லது
*YouTube வடிவில் link-குகளாக* வழங்கியிருக்க முடியும்.
தமிழ்நாடு முழுவதும்
லட்சக்கணக்கான ஆசிரியர்களை ஆங்காங்கே ஒருங்கிணைத்து
பயிற்சி என்னும் பெயரில்
முதல் கூட்டத்திலேயே சோர்வடையச் செய்திருக்கிறது
இந்தப் பயிற்சி.
இது
இப்படியே
தொடர்ந்து கொண்டிருக்குமானால்,
கல்வி
என்பது எந்திரத்தனமாகப் போய்விடும்.
தொழில்நுட்பத்தை முதன்மைப்படுத்தினால் ஆசிரியர்கள் மட்டுமல்ல,
மாணவர்களும் தொலைந்தே போவார்கள்..
*கல்வியை உயிர்ப்போடு வைத்திருக்க* விரும்பினால்,
*கைப்பேசிக்குள் கல்வியைத் திணிக்க முயற்சிக்காமல்,*
மாணவர்களிடம் கொண்டு சேர்க்க *வழியென்ன என்று ஆசிரியர்களிடம் பேசுங்கள்..*
*ஆசிரியர்களிடம் பேசாமலும்,*
*ஆசிரியர்கள் பேசாமலும்*
*எதுவும் நடக்காது.*
*எதுவும் நகராது..*
உடல்நலம் மற்றும் மனநலம் சார்ந்த தகவல்களை பயிற்சி மையத்திற்கு நேரடியாக ஒரு மருத்துவரையோ,
அல்லது ஆளுமைத்திறன் பயிற்றுநரையோ கொண்டு கலந்துரையாடல் வடிவில் திட்டமிட்டிருக்க வேண்டும்.
ஒரு கல்வி ஆண்டின் தொடக்கப் பயிற்சி என்னும்பொழுது,
நீண்ட இடைவெளிக்குப் பிறகு
ஒரு முழுமையான கல்வி ஆண்டை எதிர்கொள்ளப்போகிறோம்.
மாணவர்களிடம் என்ன முன்னேற்றத்தைக் காண வேண்டும்.?
அதனை அடைய
என்ன சவால்கள் இருக்கிறது?
ஆசிரியர்களது அணுகுமுறைகள்
எப்படி இருக்க வேண்டும்? என்பது சார்ந்த நேரடியான உரையாடல்கள் இருக்கும் வகையில் அமைத்திருக்க வேண்டும்.
நாள் முழுவதும் காணொலியை மட்டுமே பார்த்துவிட்டுப் போவதை
எப்படிப் பயிற்சி என எடுத்துக்கொள்வது?
காணொலி வாயிலாக வழங்கப்பட்ட
தகவல் தேவையானதுதான்.
முக்கியமாதுதான். அதனை அனைவரது கைபேசிக்கும் அனுப்பிக்
காணச் செய்திருக்கலாமே!
பங்கேற்பாளர்கள் பங்களிப்பே இல்லாமல் ,
பங்களிக்க
வாய்ப்பும்
இல்லாமல்,
ஒரு பயிற்சி
எப்படி வெற்றி பெறும்?
*EMIS* ன்
செயல்பாடுகளும்,
முக்கியத்துவமும்தான்
இன்றைய பயிற்சியின் கருப்பொருள்கள்..
ஆனால்
*முதல்*
*ஒரு மணிநேரம் Attendance காகப் போராடிய ஆசிரியர்கள்*
கடைசி *ஒருமணிநேரம் Assessment உடன் போராடித் தோற்றுபோனார்கள்* என்பதைக் கவனிக்க வேண்டியிருக்கிறது.
ஒரே நேரத்தில்
லட்சக்கணக்கான ஆசிரியர்கள் ஓர் இயங்குதளத்தை
இணையவழியில்
பயன்படுத்தப் போகிறார்கள் என்னும்பொழுது,
அதனது செயல்வேகத்தை
அதிகப்படுத்தவும்,
தடையறாமல் இயங்கவும் செய்ய
முன்னேற்பாடு
செய்திருக்க வேண்டும்.
குறைகளைச் சுட்டிக்காட்டும்போது,
குற்றச்சாட்டாகக் கருதாமல்,
அதற்கான
தீர்வுகளை
நோக்கிப் பயணிக்க வேண்டுமென்பதே
ஆசிரியர்களது விருப்பம்.....
!!!!!!!!!ஆசிரியர்